Ý kiến thăm dò
Xã Xuân Lộc ra quân làm thủy lợi mùa khô năm 2022.
Để đợt ra quân làm thủy lợi mùa khô đạt hiệu quả cao, UBND xã đã giao chỉ tiêu cụ thể khối lượng cần nạo vét kênh mương cho các đơn vị thôn trong xã; trên cơ sở đó, các thôn huy động sức dân tập trung nạo vét, khơi thông hệ thống kênh tiêu nội đồng, mương tiêu thoát nước, đào đắp bờ vùng, bờ thửa, khơi thông dòng chảy, vệ sinh đồng ruộng.
![thủy lợi 1.jpg](/file/thumb/500/636762937.jpg)
![thủy lợi 3.jpg](/file/thumb/500/636762941.jpg)
![thủy lợi 4.jpg](/file/thumb/500/636762942.jpg)
![thủy lợi 6.jpg](/file/thumb/500/636762944.jpg)
Để chủ động trong tưới tiêu và vận chuyển trong sản xuất, thị việc làm thuỷ lợi nội đồng, tu bổ, đào đắp bờ vùng, bờ thửa, dọn dẹp kênh mương, xác định rõ việc dẫn nước, giữ nước phục vụ cho sản xuất là cần thiết và là một trong những mục tiêu để hoàn thành nhiệm vụ, kế hoạch trong sản xuất vụ chiêm xuân 2022-2023.
Sáng Chủ nhật ngày 11 tháng 12 năm 2022 xã Xuân Lộc đã huy động nhân dân ra quân làm thủy lợi mùa khô 2022 – 2023.
Từ 7 giờ sáng, các đồng chí cán bộ huyện chỉ đạo cụm và chỉ đạo trực tiếp địa bàn xã, các đồng chí trong Ban Chấp hành Đảng ủy, HĐND, UBND, MTTQ các đồng chí trong Ban chỉ đạo sản xuất Nông nghiệp, Trưởng phó các ban ngành đoàn thể, cán bộ công chức UBND xã cùng Bí thư các chi bộ, Thôn trưởng các thôn, Ban công tác Mặt trận, trưởng các đoàn thể các thôn và nhân dân thôn Cốc Thuận đã ra quân làm thủy lợi tại cánh đồng thôn Cốc ThuậnTrong buổi ra quân làm thủy lợi, với tinh thần khẩn trương, trách nhiệm, sự chuẩn bị kế hoạch, phương tiện, dụng cụ chu đáo, cùng với lực lượng được huy động trên 100 nhân công là lãnh đạo xã, cán bộ công chức và các đoàn viên hội viên của các tổ chức đoàn thể trên địa bàn xã tham gia và ngay trong buổi sáng ra quân xã đã nạo vét được trên 1,5 km kênh mương. Được biết sau buổi ra quân của xã,4/4 thôn sẽ tiếp tục triển khai để thực hiện phát động toàn dân ra quân làm thủy lợi mùa khô năm 2022, nạo vét kênh mương , san lấp tu bổ bờ vùng,, bờ thửa phục vụ cho sản xuất vụ chiêm xuân năm 2022- 2023 thuận lợi.
Lê Đình Xuân .CC. VHXH
Tin cùng chuyên mục
-
Phần tin: xã Xuân Lộc tổ chức Lễ ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở
01/07/2024 11:00:00 -
Lễ trao học bỗng tấm lòng vàng nhà đầu tư (có địa chỉ tại Hà Nội), cho các Em học sinh nghèo, học sinh có hoàn cảnh khó khăn, trường Tiểu học và trung học cơ sở xã Xuân Lộc.
25/06/2024 14:00:00 -
HĐND xã Xuân Lộc khóa XVIII, nhiệm kỳ 2021-2026 tổ chức kỳ họp thứ 9 ( kỳ họp chuyên đề) về sáp nhập (ĐVHC) cấp xã giai đoạn 2023-2025.
05/06/2024 08:00:00 -
Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam xã Xuân Lộc lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2024 - 2029
05/03/2024 16:00:00
Xã Xuân Lộc ra quân làm thủy lợi mùa khô năm 2022.
Để đợt ra quân làm thủy lợi mùa khô đạt hiệu quả cao, UBND xã đã giao chỉ tiêu cụ thể khối lượng cần nạo vét kênh mương cho các đơn vị thôn trong xã; trên cơ sở đó, các thôn huy động sức dân tập trung nạo vét, khơi thông hệ thống kênh tiêu nội đồng, mương tiêu thoát nước, đào đắp bờ vùng, bờ thửa, khơi thông dòng chảy, vệ sinh đồng ruộng.
![thủy lợi 1.jpg](/file/thumb/500/636762937.jpg)
![thủy lợi 3.jpg](/file/thumb/500/636762941.jpg)
![thủy lợi 4.jpg](/file/thumb/500/636762942.jpg)
![thủy lợi 6.jpg](/file/thumb/500/636762944.jpg)
Để chủ động trong tưới tiêu và vận chuyển trong sản xuất, thị việc làm thuỷ lợi nội đồng, tu bổ, đào đắp bờ vùng, bờ thửa, dọn dẹp kênh mương, xác định rõ việc dẫn nước, giữ nước phục vụ cho sản xuất là cần thiết và là một trong những mục tiêu để hoàn thành nhiệm vụ, kế hoạch trong sản xuất vụ chiêm xuân 2022-2023.
Sáng Chủ nhật ngày 11 tháng 12 năm 2022 xã Xuân Lộc đã huy động nhân dân ra quân làm thủy lợi mùa khô 2022 – 2023.
Từ 7 giờ sáng, các đồng chí cán bộ huyện chỉ đạo cụm và chỉ đạo trực tiếp địa bàn xã, các đồng chí trong Ban Chấp hành Đảng ủy, HĐND, UBND, MTTQ các đồng chí trong Ban chỉ đạo sản xuất Nông nghiệp, Trưởng phó các ban ngành đoàn thể, cán bộ công chức UBND xã cùng Bí thư các chi bộ, Thôn trưởng các thôn, Ban công tác Mặt trận, trưởng các đoàn thể các thôn và nhân dân thôn Cốc Thuận đã ra quân làm thủy lợi tại cánh đồng thôn Cốc ThuậnTrong buổi ra quân làm thủy lợi, với tinh thần khẩn trương, trách nhiệm, sự chuẩn bị kế hoạch, phương tiện, dụng cụ chu đáo, cùng với lực lượng được huy động trên 100 nhân công là lãnh đạo xã, cán bộ công chức và các đoàn viên hội viên của các tổ chức đoàn thể trên địa bàn xã tham gia và ngay trong buổi sáng ra quân xã đã nạo vét được trên 1,5 km kênh mương. Được biết sau buổi ra quân của xã,4/4 thôn sẽ tiếp tục triển khai để thực hiện phát động toàn dân ra quân làm thủy lợi mùa khô năm 2022, nạo vét kênh mương , san lấp tu bổ bờ vùng,, bờ thửa phục vụ cho sản xuất vụ chiêm xuân năm 2022- 2023 thuận lợi.
Lê Đình Xuân .CC. VHXH